Nội dung câu hỏi

Tiêu đề câu hỏi: Hỏi về chế độ nhà giáo
Câu hỏi:

       Tôi hiện nay là giáo viên đang công tác tại Trường Tiểu học Nguyễn Huệ - Mđrăk – Đăk Lăk. Tôi công tác tại vùng có điều kiện xã hội đặc biệt khó khăn từ năm 2000 cho đến nay. Ngày 22/11/2017 tôi được điều động từ trường Tiểu học La Văn Cầu (xã Cư San) – Mđrăk – Đăk Lăk (là vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn) về Trường Tiểu học Nguyễn Huệ (Thôn 6 xã Ea Lai) - Mđrăk – Đăk Lăk cho đến nay (cũng là vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn). Từ khi ra trường công tác năm 1996 cho đến nay tôi chưa được hưởng trợ cấp lần đầu theo Nghị định 116/2010/NĐ-CP và Nghị định 76/2019/NĐ-CP.

       Vậy tôi có được hưởng chính sách trợ cấp lần đầu khi nhận công tác ở vùng có điều kiện kinh tế - xã đặc biệt khó khăn theo Nghị định số 76/2019/NĐ-CP ngày 08/10/2019 không?. Kính mong Sở Tài chính Đăk Lăk có phản hồi giải đáp, tôi xin chân thành cảm ơn!

Người gửi: Lương Bá Từ Thư điện tử: luongbatu77@gmail.com
Địa chỉ: Trường Tiểu học Nguyễn Huệ - Mđrăk - Đăk Lăk Số điện thoại: 0976268000
Lĩnh vực: Chế độ chính sách Ngày gửi: 04/06/2021
File đính kèm:

Nội dung trả lời

Người trả lời:
Ngày trả lời: 30/06/2021
Trả lời:

Trường hợp của ông/bà, đề nghị ông/bà liên hệ với Sở Nội vụ - cơ quan chuyên môn về chế độ, chính sách tiền lương đối với cán bộ, công chức, viên chức, lao động hợp đồng trong cơ quan, tổ chức hành chính, đơn vị sự nghiệp công lập của tỉnh theo quy định để được giải đáp thắc mắc.

Lượt xem: 73

CỔNG THÔNG TIN ĐIỆN TỬ SỞ TÀI CHÍNH TỈNH ĐẮK LẮK

Địa chỉ : 32A Lê Thị Hồng Gấm, TP.Buôn Ma Thuột, Tỉnh Đắk Lắk Phone 0262.3856630 – 0262.3819988 Fax 0500.3850106 Email: taichinh@daklak.gov.vn

Cổng thông tin được thiết kế bởi Trung tâm CNTT&TT - Website:http://ictdaklak.vn